Kota Damansara

★ 4.5 (18K+ đánh giá) • 34K+ Đã đặt
Tổng quan
Tour & Hoạt động
Nhà hàng
Khách sạn

Kota Damansara có gì chơi?

Vé vào Just Farm của Just Pets Megastore
Sở thú & Thuỷ cung • Selangor

Vé vào Just Farm của Just Pets Megastore

Đặt ngay hôm nay
Xác nhận tức thời
4.6 / 5
(339) • 20K+ Đã được đặt
PLN 50.19
PLN 55.75
Giảm PLN 5.56
Vé KidZania ở Kuala Lumpur
Công viên giải trí • Selangor

Vé KidZania ở Kuala Lumpur

Đặt ngay hôm nay
Xác nhận tức thời
4.7 / 5
(6.8K) • 300K+ Đã được đặt
PLN 62.99
Giá thị trường: PLN 70.15
Vé Công viên Chủ đề NextGen
Công viên giải trí • Selangor

Vé Công viên Chủ đề NextGen

Xác nhận tức thời
4.4 / 5
(11) • 1K+ Đã được đặt
PLN 40.35
Trải Nghiệm Go-Kart Điện Trong Nhà tại Evolt Karting ở Shah Alam
Hoạt động ngoài trời • Selangor

Trải Nghiệm Go-Kart Điện Trong Nhà tại Evolt Karting ở Shah Alam

Đặt ngay hôm nay
Khoảng 3 giờ
Xác nhận tức thời
4.9 / 5
(68) • 2K+ Đã được đặt
PLN 72.05
Workshop Gốm Good Times Ở Kuala Lumpur
Trải nghiệm văn hoá • Selangor (Từ Kuala Lumpur)

Workshop Gốm Good Times Ở Kuala Lumpur

Khoảng 3 giờ
Xác nhận tức thời
4.8 / 5
(313) • 9K+ Đã được đặt
PLN 90.80
Giảm PLN 10.09
EV GoKart tại Trường đua MyKart ở Thung lũng Klang
Hoạt động ngoài trời • Selangor

EV GoKart tại Trường đua MyKart ở Thung lũng Klang

Đặt trước cho ngày mai
Xác nhận tức thời
50+ Đã được đặt
PLN 67.25
Vé Công Viên Bạt Nhún Jump Street ở Malaysia
Khu vui chơi • Selangor

Vé Công Viên Bạt Nhún Jump Street ở Malaysia

Xác nhận tức thời
4.6 / 5
(343) • 20K+ Đã được đặt
PLN 9.60
Trải Nghiệm FlowRider® 1 Utama Surfing ở Kuala Lumpur
Hoạt động dưới nước • Selangor

Trải Nghiệm FlowRider® 1 Utama Surfing ở Kuala Lumpur

Đặt trước cho ngày mai
Khoảng 3 giờ
Xác nhận tức thời
4.7 / 5
(277) • 6K+ Đã được đặt
PLN 65.59
Xưởng Vẽ Gốm Sứ tại Happy Hour Club Cafe & Workshop
Trải nghiệm văn hoá • Kuala Lumpur (Từ Kuala Lumpur)

Xưởng Vẽ Gốm Sứ tại Happy Hour Club Cafe & Workshop

Đặt ngay hôm nay
Xác nhận tức thời
4.8 / 5
(13) • 400+ Đã được đặt
PLN 124.89
Trải nghiệm Korean Head Spa tại Walking on Sunshine ở Kuala Lumpur
Klook chọn lọc
Massages • Kuala Lumpur

Trải nghiệm Korean Head Spa tại Walking on Sunshine ở Kuala Lumpur

Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
4.8 / 5
(186) • 1K+ Đã được đặt
PLN 198.89
Trải nghiệm Buồng Lái Ảo Airbus A320 tại Sân bay Quốc tế Subang (SZB)
Vui chơi trong nhà • Selangor (Từ Kuala Lumpur)

Trải nghiệm Buồng Lái Ảo Airbus A320 tại Sân bay Quốc tế Subang (SZB)

Khoảng 3 giờ
Tour riêng
Miễn phí huỷ
4.8 / 5
(23) • 400+ Đã được đặt
PLN 95.15
Trải Nghiệm Nhảy Dù Trong Nhà tại Windlab
Hoạt động ngoài trời • Selangor

Trải Nghiệm Nhảy Dù Trong Nhà tại Windlab

Khoảng 3 giờ
Xác nhận tức thời
4.8 / 5
(500) • 8K+ Đã được đặt
Từ
PLN 103.75

Du lịch Kota Damansara ở đâu?

H Boutique Hotel Xplorer Kota Damansara
Khách sạn • Selangor

H Boutique Hotel Xplorer Kota Damansara

Xác nhận tức thời
3.5 / 5
(16)
Từ
PLN 65.93
Sun Inns Hotel Kota Damansara
Khách sạn • Selangor

Sun Inns Hotel Kota Damansara

Xác nhận tức thời
3.4 / 5
(53)
Từ
PLN 51.29
Kota Damansara Business Hotel
Khách sạn • Selangor

Kota Damansara Business Hotel

Xác nhận tức thời
3.2 / 5
(76)
Từ
PLN 51.65
H Boutique Hotel Kota Damansara
Khách sạn • Selangor

H Boutique Hotel Kota Damansara

Xác nhận tức thời
3.9 / 5
(18)
Từ
PLN 102.87
SH Hotel Kota Damansara
Khách sạn • Selangor

SH Hotel Kota Damansara

Xác nhận tức thời
3.8 / 5
(22)
Từ
PLN 82.44
PLN 83.25
Tropical Hotel Kota Damansara
Khách sạn • Selangor

Tropical Hotel Kota Damansara

Xác nhận tức thời
2.8 / 5
(23)
Từ
PLN 67.16
Kota Damansara Boutique Hotel
Khách sạn • Selangor

Kota Damansara Boutique Hotel

Xác nhận tức thời
3.1 / 5
(21)
Từ
PLN 75.51
Pillows Plus Kota Damansara
Khách sạn • Selangor

Pillows Plus Kota Damansara

Xác nhận tức thời
Từ
PLN 100.8
Chung cư 43 m² 3 phòng ngủ, 3 phòng tắm riêng ở Kota Damansara
Khách sạn • Selangor

Chung cư 43 m² 3 phòng ngủ, 3 phòng tắm riêng ở Kota Damansara

Xác nhận tức thời
PLN 419.6
Qliq Damansara
Khách sạn • Selangor

Qliq Damansara

Xác nhận tức thời
4.0 / 5
(284)
Từ
PLN 137.97
PLN 139.33
Mossaz Suite by Mykey
Khách sạn • Selangor

Mossaz Suite by Mykey

Xác nhận tức thời
Từ
PLN 72.79
PLN 73.5
M World Hotel (formerly known as Avante Hotel)
Khách sạn • Selangor

M World Hotel (formerly known as Avante Hotel)

Xác nhận tức thời
4.7 / 5
(716) • 50+ Đã được đặt
Từ
PLN 327.24

Ăn gì khi du lịch Kota Damansara?

Cinnamon Coffee House at One World Hotel
Ẩm thực • Selangor

Cinnamon Coffee House at One World Hotel

Xác nhận tức thời
4.6 / 5
(152) • 8K+ Đã được đặt
Từ
PLN 93.39
Giá thị trường: PLN 115.29
Skinny Dip Cafe in Kepong Menjalara
Ẩm thực • Kuala Lumpur

Skinny Dip Cafe in Kepong Menjalara

Đặt ngay hôm nay
Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
4.8 / 5
(64) • 500+ Đã được đặt
PLN 15.15
Giá thị trường: PLN 19.25
[Takeaway] Dodo Dim Sum & Bowls in Subang Parade
Ẩm thực • Selangor

[Takeaway] Dodo Dim Sum & Bowls in Subang Parade

Đặt ngay hôm nay
Xác nhận tức thời
100+ Đã được đặt
PLN 19.25
Luretta DOP Ristorante Pizzeria tại 1 Utama
Ẩm thực • Selangor

Luretta DOP Ristorante Pizzeria tại 1 Utama

Đặt ngay hôm nay
Xác nhận tức thời
Hoạt động mới
Từ
PLN 171.00
Giá thị trường: PLN 242.09
Kin ‘Rai Dee TTDI tại Kuala Lumpur
Ẩm thực • Kuala Lumpur

Kin ‘Rai Dee TTDI tại Kuala Lumpur

Đặt ngay hôm nay
Xác nhận tức thời
Hoạt động mới
PLN 66.29
[Delivery/Takeaway] Golden Bites in West Malaysia
Ẩm thực • Selangor

[Delivery/Takeaway] Golden Bites in West Malaysia

Xác nhận tức thời
4.2 / 5
(5)
PLN 69.19
Giá thị trường: PLN 76.95
Belle Belle Bite in Petaling Jaya
Ẩm thực • Selangor

Belle Belle Bite in Petaling Jaya

Đặt trước cho ngày mai
Xác nhận tức thời
50+ Đã được đặt
PLN 38.35
ROMANi Fusion Restaurant & Oysters Bar in AVANTÉ Hotel
Ẩm thực • Selangor

ROMANi Fusion Restaurant & Oysters Bar in AVANTÉ Hotel

Đặt ngay hôm nay
Xác nhận tức thời
PLN 295.89
Giá thị trường: PLN 353.55
Miss Tan Oriental Cuisine in Bukit Prima Pelangi
Ẩm thực • Kuala Lumpur

Miss Tan Oriental Cuisine in Bukit Prima Pelangi

Đặt ngay hôm nay
Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
50+ Đã được đặt
PLN 22.00
Giá thị trường: PLN 29.69

Khám phá thêm

Xe Đưa Đón Sân Bay Sân bay Sultan Abdul Aziz Shah | Shah Alam
Xe sân bay • Selangor

Xe Đưa Đón Sân Bay Sân bay Sultan Abdul Aziz Shah | Shah Alam

Bán chạy
Xác nhận tức thời
4.5 / 5
(161) • 1K+ Đã được đặt
Từ
PLN 68.85
Dịch vụ đưa đón riêng từ Selangor (Thung lũng Klang) đến Cao Nguyên Genting, Penang, Johor Bahru, Malacca và nhiều nơi khác
Thuê xe riêng • Selangor

Dịch vụ đưa đón riêng từ Selangor (Thung lũng Klang) đến Cao Nguyên Genting, Penang, Johor Bahru, Malacca và nhiều nơi khác

Đặt trước cho ngày mai
Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
PLN 60.05

Review Kota Damansara

Tam *******
2026-09-02 14:58:16
Hài lòng 5.0
Bạn có thể đi tàu điện ngầm đến ga Surian và xuống thẳng bên trong trung tâm thương mại, giao thông rất thuận tiện và không bị nắng, vị trí địa lý tuyệt vời, rất phù hợp để đi lại trong mọi điều kiện thời tiết. Công viên áp dụng hệ thống vào cửa theo khung giờ (mỗi nửa giờ một lượt), biện pháp giới hạn số lượng khách giúp duy trì trật tự trong công viên, và khi vào cửa, nhân viên sẽ đóng dấu lên tay, với dấu này bạn có thể ra vào nhiều lần trong ngày, mang lại sự linh hoạt tối đa cho lịch trình. Trong công viên có nhiều loài động vật đáng yêu mà bạn có thể tiếp xúc gần gũi, ví dụ như hai chú cừu con có thể tự do đi lại xung quanh, khi bạn vuốt ve chúng mà dừng lại, chúng sẽ dùng chiếc sừng nhỏ trên đầu húc bạn, thực ra là muốn bạn tiếp tục vuốt ve chúng; tuy nhiên, có một chút cô đơn là trong số ba chú chuột lang nước trước đây, giờ chỉ còn lại một chú. Đến đây khiến tôi cảm thấy rất mâu thuẫn, một mặt tôi rất muốn gần gũi với động vật, mặt khác lại thương chúng không có cơ hội phơi nắng mà bị con người bắt đến đây sống trong môi trường nhân tạo. Nhìn chung, tôi khuyên bạn nên sắp xếp lịch trình đến vào khoảng 10:30 sáng, sau khi vui chơi một lúc có thể xuống thẳng trung tâm thương mại để ăn trưa, sau bữa ăn bạn có thể dùng dấu tay để vào lại công viên tiếp tục vui chơi, đây là một địa điểm tuyệt vời cho chuyến đi nửa ngày vừa thư giãn vừa bổ ích.
Khairunnisa ********
2026-08-06 22:57:38
Hài lòng 5.0
đơn hàng trên Klook rất dễ dàng. Các tiện nghi sạch sẽ. Nhân viên thân thiện. Con gái 4 tuổi của tôi đã rất vui khi thử tất cả các ngành nghề khác nhau. Con gái tôi kiếm được Kidzcash của riêng mình và tiêu nó vào cuối ngày. Cũng có các buổi biểu diễn và rất nhiều quán ăn. Chúng tôi thực sự rất thích trải nghiệm của mình ở đó. Chúng tôi cũng đang lên kế hoạch cho chuyến thăm tiếp theo.
Gan *******
2026-06-19 07:59:06
Hài lòng 5.0
Cửa hàng rất dễ tìm. Nhân viên và người hướng dẫn rất thân thiện và nhiệt tình. Đây là lần đầu tiên tôi học làm gốm, và quá trình này rất vui. Đặc biệt là khoảnh khắc bạn nhìn thấy hình dáng chiếc bát hoặc cốc của mình đang thành hình - cảm giác như đang nhìn đứa con mới sinh của mình lớn lên vậy. Cười. Tôi chắc chắn sẽ quay lại lần nữa. Chỉ có điều chi phí lớp học hơi cao một chút.
wan ********
2026-10-04 11:22:41
Hài lòng 5.0
thiết bị: đầy đủ địa điểm: dễ tìm người hướng dẫn: thân thiện an toàn: tốt và an toàn trải nghiệm: tốt
Arif *****
2026-09-30 16:01:30
Hài lòng 5.0
Rất vui và hấp dẫn, đặc biệt là thử thách ninja 🙌🏼 ngoài ra tất cả nhân viên đều thân thiện. Rất đáng tiền!
Klook User
2026-04-19 08:05:22
Hài lòng 5.0
Lớp học và workshop rất tốt và có tác dụng chữa lành cho những ai muốn tìm kiếm sự bình yên trong tâm hồn. Nó thực sự có tính chữa lành. Rất khuyến khích :)
Klook会員
2026-08-17 09:59:14
Hài lòng 4.0
Có thể đặt chỗ ngay cả khi đã đến nơi. Nhân viên lễ tân hướng dẫn rất tận tình. 3 đứa trẻ đã chơi thỏa thích trong 3 tiếng, nhưng trời nóng quá 🥵. Giảm giá từ 55rm xuống 45rm là rất hời.
Klook User
2026-05-07 02:49:11
Hài lòng 5.0
Nhìn chung, đó là một trải nghiệm tuyệt vời khi đưa gia đình tôi đến đó. Ban đầu chúng tôi đặt chỗ vào ngày 1 tháng 5, nhưng khi đến nơi, cửa hàng đã đóng cửa do ngày lễ công cộng. Rõ ràng là có một trục trặc kỹ thuật trong hệ thống đặt chỗ. Mặc dù vậy, đội ngũ Klook đã làm việc rất hiệu quả và phản hồi nhanh chóng. Họ đã sắp xếp ngay một buổi khác vào ngày hôm sau, và quán cà phê thậm chí còn tặng bánh ngọt miễn phí cho gia đình tôi, những chiếc bánh này rất ngon. Chúng tôi đã có một khoảng thời gian tuyệt vời và thực sự rất thích trải nghiệm này. Chắc chắn chúng tôi sẽ quay lại để thử hoạt động làm móc khóa bàn phím vào lần tới. Rất mong chờ! Tôi đã sử dụng Klook được vài năm nay, và họ luôn đáng tin cậy và hiệu quả. Trải nghiệm: tuyệt vời An toàn: rất an toàn Thiết bị: cọ vẽ có thể cần được làm sạch kỹ trước khi sử dụng
Celina **********
2026-08-18 00:00:04
Hài lòng 5.0
Đã có một trải nghiệm tuyệt vời và khó quên với Buồng lái mô phỏng máy bay Airbus A320 ở Subang! ✈️ Nó thực tế hơn tôi mong đợi rất nhiều. Từ lúc cất cánh đến hạ cánh, tôi thực sự cảm thấy như mình đang lái một chiếc máy bay thật. Trải nghiệm này thật thú vị, hơi căng thẳng, và thành thật mà nói thì rất vui! 😂 Người hướng dẫn rất thân thiện, kiên nhẫn và chuyên nghiệp, giải thích mọi thứ rõ ràng trong suốt buổi. Chúng tôi thậm chí còn được trải nghiệm hạ cánh, đó chắc chắn là phần đáng sợ nhất đối với tôi! 😭 May mắn thay, chúng tôi có một phi công phụ ngồi cạnh! 😂 Đặc biệt khuyến nghị nếu bạn quan tâm đến hàng không, yêu thích máy bay, hoặc đơn giản là muốn thử một điều gì đó khác biệt và thú vị. Đây chắc chắn là một trải nghiệm đáng thử!

Địa điểm tham quan gần Kota Damansara

3M+ visitors
253K+ visitors
1M+ visitors
3M+ visitors
3M+ visitors
3M+ visitors
114K+ visitors
3M+ visitors
3M+ visitors
3M+ visitors

Câu hỏi thường gặp về Kota Damansara

Thời điểm tốt nhất để thăm Kota Damansara Petaling là khi nào?

Làm thế nào để di chuyển quanh Kota Damansara Petaling bằng phương tiện công cộng?

Tôi nên lưu ý điều gì khi thăm Kota Damansara Petaling?

Các lựa chọn giao thông ở Kota Damansara Petaling là gì?

Tôi nên biết gì về việc leo núi ở Kota Damansara Petaling?

Kinh nghiệm du lịch Kota Damansara

Chào mừng bạn đến với Kota Damansara, một khu đô thị sôi động và thịnh vượng nằm ở trung tâm Petaling Jaya, thuộc quận Petaling của Selangor, Malaysia. Trải rộng trên diện tích 4.000 mẫu Anh, viên ngọc ẩn này là sự kết hợp hấp dẫn giữa các tiện nghi hiện đại, không gian xanh tươi mát và di sản văn hóa phong phú. Nổi tiếng với cuộc sống đô thị nhộn nhịp và các điểm tham quan đa dạng, Kota Damansara là điểm đến không thể bỏ qua cho những du khách muốn khám phá vẻ đẹp tự nhiên và sự phong phú văn hóa của Malaysia. Dù bạn là người yêu thiên nhiên háo hức khám phá những con đường rừng xanh mướt hay là người tìm kiếm phiêu lưu muốn thưởng thức ẩm thực địa phương hấp dẫn, Kota Damansara mang đến sự kết hợp độc đáo giữa hiện đại và truyền thống, hứa hẹn sẽ làm say lòng mọi du khách.
Kota Damansara, Petaling Jaya, Selangor, Malaysia

Địa điểm du lịch nổi bật

Công viên Rừng Cộng đồng Kota Damansara

Chào mừng bạn đến với vòng tay xanh mát của Công viên Rừng Cộng đồng Kota Damansara, một thiên đường cho những người yêu thiên nhiên và tìm kiếm phiêu lưu. Khu bảo tồn xanh tươi này mời bạn khám phá những con đường mòn tuyệt đẹp, nơi mỗi bước đi đều hé lộ bức tranh phong phú của động vật hoang dã đa dạng và cảnh quan yên bình. Dù bạn là người leo núi đam mê hay chỉ đơn giản muốn thoát khỏi sự hối hả của đô thị, công viên này mang đến một nơi nghỉ ngơi yên bình trong vòng tay của thiên nhiên, hứa hẹn sự hồi sinh và khám phá ở mọi ngã rẽ.

Đường mòn Rừng Kota Damansara

Hãy bắt đầu hành trình qua trái tim của thiên nhiên với Đường mòn Rừng Kota Damansara, một ví dụ sáng chói về du lịch bền vững và sự hợp tác cộng đồng. Trải dài 14 km ấn tượng, những con đường mòn này là công trình của tình yêu, được tạo ra bởi các tình nguyện viên tận tâm và người bản địa Temuan Orang Asli, cùng với Cục Lâm nghiệp Selangor. Khám phá vẻ đẹp của các con đường như Petaling, Scouts và Temuan, và đừng bỏ lỡ những khung cảnh ngoạn mục từ các con đường Unity Peak và Denai Tiga Puteri. Mỗi con đường mang đến một góc nhìn độc đáo về vẻ đẹp của rừng, khiến nó trở thành điểm đến không thể bỏ qua cho bất kỳ người yêu thích hoạt động ngoài trời nào.

Maxis Kota Damansara

Bước vào thế giới sôi động của Maxis Kota Damansara, nơi kết nối gặp gỡ sự tiện lợi tại trung tâm nhộn nhịp của Jalan PJU 5/8. Trung tâm phổ biến này không chỉ là một trung tâm viễn thông; nó là cánh cửa để kết nối với thế giới. Dù bạn là cư dân địa phương hay du khách, Maxis cung cấp một loạt sản phẩm và dịch vụ toàn diện được thiết kế để đáp ứng mọi nhu cầu kết nối của bạn. Trải nghiệm dịch vụ liền mạch và khám phá lý do tại sao Maxis là một cái tên đáng tin cậy trong cộng đồng.

Văn hóa và Lịch sử

Được thành lập vào năm 1992, Kota Damansara đã phát triển thành một khu đô thị sôi động, giàu có với các di tích văn hóa và lịch sử. Gần sân bay Sultan Abdul Aziz Shah và Viện Nghiên cứu Cao su Malaysia, nơi đây thêm nhiều tầng ý nghĩa lịch sử, khiến nó trở thành điểm đến hấp dẫn cho những người yêu thích lịch sử.

Ẩm thực Địa phương

Kota Damansara là thiên đường cho những người yêu ẩm thực, mang đến một loạt trải nghiệm ẩm thực thú vị. Dù bạn đang thèm ăn món ăn đường phố hay trải nghiệm ẩm thực cao cấp, ẩm thực địa phương sẽ không làm bạn thất vọng. Thưởng thức hương vị của Malaysia với các món ăn phải thử như Nasi Lemak, Satay và Roti Canai, mỗi món mang đến một hương vị độc đáo của di sản ẩm thực vùng miền.

Ý nghĩa Văn hóa và Lịch sử

Kota Damansara là minh chứng cho sự phát triển năng động của Petaling Jaya, từ một khu đô thị khiêm tốn trở thành một trung tâm đô thị nhộn nhịp. Khu vực này giàu có về ý nghĩa văn hóa và lịch sử, với các di tích và thực hành chính mang đến cái nhìn sâu sắc về di sản sôi động của nó. Ngoài ra, các con đường mòn trong rừng, được xây dựng với sự giúp đỡ của người Temuan Orang Asli, làm nổi bật nguồn gốc bản địa của khu vực và mang đến trải nghiệm đẳng cấp thế giới cho những người yêu thiên nhiên.