Chợ Đêm Đường Wenhua

★ 4.8 (23K+ đánh giá) • 29K+ Đã đặt
Tổng quan
Tour & Hoạt động
Khách sạn

Chợ Đêm Đường Wenhua có gì chơi?

Vé Khu Di Tích Showa 18 J18 ở Gia Nghĩa
Công viên & Vườn bách thảo • Chiayi

Vé Khu Di Tích Showa 18 J18 ở Gia Nghĩa

Đặt trước cho ngày mai
Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
★ 4.8 (43) • 900+ Đã được đặt
Từ ₱ 150
₱ 154
Vé Nhà Máy Du Lịch Aimucun
Di tích lịch sử • Chiayi

Vé Nhà Máy Du Lịch Aimucun

Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
★ 4.7 (301) • 7K+ Đã được đặt
Từ ₱ 289
Gia Nghĩa | Yuxiantang Linsen Hội quán | Phiếu mát xa bấm huyệt bàn chân & kinh lạc | Cần đặt lịch qua điện thoại
Massages • Chiayi

Gia Nghĩa | Yuxiantang Linsen Hội quán | Phiếu mát xa bấm huyệt bàn chân & kinh lạc | Cần đặt lịch qua điện thoại

Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
★ 4.8 (285) • 5K+ Đã được đặt
Từ ₱ 1,347
Purple Beauty Gội Đầu Dưỡng Sinh Chuẩn Việt - Chi nhánh Gia Nghĩa
Massages • Chiayi

Purple Beauty Gội Đầu Dưỡng Sinh Chuẩn Việt - Chi nhánh Gia Nghĩa

Đặt lịch trên ứng dụng
Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
★ 4.5 (6) • 50+ Đã được đặt
Từ ₱ 2,863
Giảm 7
Sale
Chuyến tham quan Bảo tàng Cung điện Quốc gia Gia Nghĩa, Chi nhánh phía Nam
Tour • Từ Gia Nghĩa

Chuyến tham quan Bảo tàng Cung điện Quốc gia Gia Nghĩa, Chi nhánh phía Nam

Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
₱ 2,895
Giảm 30
Sale

Du lịch Chợ Đêm Đường Wenhua ở đâu?

Orange Hotel - Wenhua
Khách sạn • Chiayi

https://res.klook.com/image/upload/v1713240499/UED_new/PromoTag/StayPlus.png Orange Hotel - Wenhua

Xác nhận tức thời
★ 4.7 (1,158) • 50+ Đã được đặt
Từ ₱ 3,066.1
YesHotel
Khách sạn • Chiayi

YesHotel

Xác nhận tức thời
★ 4.1 (199)
Từ ₱ 1,628.3
₱ 1,644.3
Look Royal Resort
Khách sạn • Chiayi

https://res.klook.com/image/upload/v1713240499/UED_new/PromoTag/StayPlus.png Look Royal Resort

Xác nhận tức thời
★ 4.4 (123)
Từ ₱ 3,823.1
Chiayi Look Hotel
Khách sạn • Chiayi

Chiayi Look Hotel

Xác nhận tức thời
★ 4.5 (1,291)
Từ ₱ 2,295.4
Lan Kwai Fong Garden Hotel
Khách sạn • Chiayi

https://res.klook.com/image/upload/v1713240499/UED_new/PromoTag/StayPlus.png Lan Kwai Fong Garden Hotel

Xác nhận tức thời
★ 4.7 (983) • 100+ Đã được đặt
Từ ₱ 3,806.5
De rêve Express Hotel
Khách sạn • Chiayi

https://res.klook.com/image/upload/v1713240499/UED_new/PromoTag/StayPlus.png De rêve Express Hotel

Xác nhận tức thời
★ 4.2 (138)
Từ ₱ 2,294.4
Chiayi Guanzhi Hotel
Khách sạn • Chiayi

https://res.klook.com/image/upload/v1713240499/UED_new/PromoTag/StayPlus.png Chiayi Guanzhi Hotel

Xác nhận tức thời
★ 4.7 (918) • 50+ Đã được đặt
Từ ₱ 4,014.2
Light hostel - Chiayi
Khách sạn • Chiayi

https://res.klook.com/image/upload/v1713240499/UED_new/PromoTag/StayPlus.png Light hostel - Chiayi

Xác nhận tức thời
★ 4.5 (412)
Từ ₱ 1,730.8
₱ 1,748.0
voco Chiayi by IHG
Khách sạn • Chiayi

https://res.klook.com/image/upload/v1713240499/UED_new/PromoTag/StayPlus.png voco Chiayi by IHG

Xác nhận tức thời
★ 4.6 (178)
Từ ₱ 6,930.4
Sun Dialogue Hotel by Cosmos Creation
Khách sạn • Chiayi

https://res.klook.com/image/upload/v1713240499/UED_new/PromoTag/StayPlus.png Sun Dialogue Hotel by Cosmos Creation

Xác nhận tức thời
★ 4.7 (939)
Từ ₱ 4,083.6
₱ 6,877.5
Chiayi Island Heart
Khách sạn • Chiayi

https://res.klook.com/image/upload/v1713240499/UED_new/PromoTag/StayPlus.png Chiayi Island Heart

Xác nhận tức thời
★ 4.6 (95)
Từ ₱ 4,093.5
₱ 4,134.6
Star Yi Hotel
Khách sạn • Chiayi

Star Yi Hotel

Xác nhận tức thời
★ 4.3 (14)
Từ ₱ 2,044.8
₱ 2,498.9

Ăn gì khi du lịch Chợ Đêm Đường Wenhua?

Nhà hàng Phương Tây Tian Yuan - Khách sạn Fullon voco Gia Nghĩa
Ẩm thực • Chiayi

Nhà hàng Phương Tây Tian Yuan - Khách sạn Fullon voco Gia Nghĩa

Đặt ngay hôm nay
Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
★ 4.3 (3) • 200+ Đã được đặt
₱ 2,078
₱ 2,285
Lâm Thông Minh Gia Nghĩa - Lẩu Thông Minh
Ẩm thực • Chiayi

Lâm Thông Minh Gia Nghĩa - Lẩu Thông Minh

Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
Hoạt động mới
Từ ₱ 960
₱ 1,108
Giao hàng tận nơi tại Đài Loan - Vườn bánh St. Paul's
Ẩm thực • Chiayi

Giao hàng tận nơi tại Đài Loan - Vườn bánh St. Paul's

Xác nhận tức thời
Từ ₱ 1,000
Đá bào Shuxia·Đặc sản bánh bao - Chiayi
Klook chọn lọc
Ẩm thực • Chiayi

Đá bào Shuxia·Đặc sản bánh bao - Chiayi

Đặt ngay hôm nay
Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
★ 4.6 (21) • 600+ Đã được đặt
₱ 346

Khám phá thêm

Thuê xe tay ga Gia Nghĩa: Nhận xe tại Ga tàu Gia Nghĩa
Xe máy & Xe đạp • Chiayi

Thuê xe tay ga Gia Nghĩa: Nhận xe tại Ga tàu Gia Nghĩa

Đặt trước cho ngày mai
Miễn phí huỷ
Xác nhận tức thời
★ 4.6 (538) • 4K+ Đã được đặt
Từ ₱ 385
Vé Vận Chuyển Hành Khách Đài Bắc - Gia Nghĩa (do Tonglian Passenger Transport cung cấp)
Xe buýt • Chiayi

Vé Vận Chuyển Hành Khách Đài Bắc - Gia Nghĩa (do Tonglian Passenger Transport cung cấp)

Đặt ngay hôm nay
Xác nhận tức thời
★ 4.4 (43) • 1K+ Đã được đặt
Từ ₱ 850
Giảm 5
Sale

Review Chợ Đêm Đường Wenhua

4.8 /5
23K+ Đánh giá
Đọc tất cả đánh giá
CHEN *******
9/3
Vị trí rất tốt, gần đó có nhiều món ăn ngon và khu mua sắm. Có trà chiều và đồ uống miễn phí. Chỗ đậu xe có hạn nên cần đến sớm.
wang **********
7/3
Rất rất rất gần chợ đêm đường Văn Hóa, chỉ cần xuống lầu là tới. Bãi đậu xe không xa, đi bộ vài phút là đến, có thể tạm dừng xe trước cửa để dỡ hành lý, rất tiện lợi.
LUO ******
6/3
Ưu điểm: 1. Vị trí ngay chợ đêm Văn Hóa, bên cạnh có bãi đậu xe hợp tác (miễn phí, ra vào không giới hạn số lần), cách âm tốt. 2. Nhân viên phục vụ tốt. 3. Thời gian nhận phòng đến 9 giờ tối, nhưng vì không kịp, tôi đã gọi điện để báo nhận phòng qua điện thoại. Họ nói sẽ gửi thẻ phòng cho bảo vệ (may mắn là cuối cùng tôi đã đến kịp), khuyên những bạn không kịp nên gọi điện báo trước nhé. 4. Sau 9 giờ tối, ra vào phải qua cửa bên cạnh. Có bảo vệ, cảm giác an toàn. 5. Bữa sáng đơn giản nhưng ngon, không có nhiều lựa chọn nhưng chất lượng. 6. Ở phòng 6 người, phòng rất rộng. Thậm chí có một không gian để treo quần áo (sẽ tốt hơn nếu có cửa để tiện thay đồ bên trong), có ba giường lớn (một giường lớn hơn giường đôi thông thường một chút), có một phòng khách nhỏ, ngủ rất thoải mái, và có cả tủ lạnh. Có một chiếc giường mềm hơn những chiếc khác, may mắn là tôi ngủ không bị ảnh hưởng. 7. Có cung cấp nước đóng chai, trà túi lọc, bánh quy vuông Lão Dương. Cơ bản không có nhược điểm gì, lần tới đến Gia Nghĩa hoặc có bạn bè hỏi tôi sẽ giới thiệu chỗ này~ Rất khuyến khích
2+
LIU ******
5/3
Lần thứ ba lựa chọn ở lại, rất gần chợ đêm đường Văn hóa, cũng có bãi đỗ xe ngoài trời, sạch sẽ đơn giản CP (giá trị trên giá cả) rất cao, nhưng nếu cần nhiều tiện nghi hoặc bữa sáng có nhiều lựa chọn thì nên cân nhắc các khách sạn nhiều sao khác.
Klook 用戶
6/3
Dịch vụ rất tốt! Các loại phòng và phòng tắm lớn và sạch sẽ, chỉ có chăn hơi khó đắp, ít chỗ đậu xe (nhưng có thể đậu ở các ô đậu xe bên ngoài đường), có quy định đoạn đường đậu xe thì khách sạn mới thanh toán, không khó tìm chỗ đậu xe bên ngoài, nếu gặp ngày mưa thì sẽ bất tiện hơn! Ngoại trừ hai nhược điểm này, những thứ khác đều rất tốt!
Klook 用戶
5/3
Bữa sáng thật tuyệt vời, Tết Nguyên Tiêu còn có bánh hồng quy và bánh phát lộc, còn có cả đậu hũ nước đường thủ công, rất đáng để giới thiệu!
HUANG *********
3/3
Nằm ở khu vực phía sau ga tàu Gia Nghĩa, cách khu thương mại sầm uất một đoạn ngắn. Trang trí theo phong cách công nghiệp, phòng ốc khá tốt, nhưng phần lớn bàn ăn sáng là bàn tròn, thiết kế này không phù hợp với kiểu buffet, khi đông người có khả năng cao phải ngồi chung bàn, ăn uống sẽ hơi khó chịu.
Po ******
2/3
Tiện lợi giao thông: đi bộ đến đâu cũng có đồ ăn, chợ đêm văn hóa đi bộ khoảng 10 phút cũng có thể đến! Đỗ xe thuận tiện, chỗ đậu xe ven đường miễn phí nhưng phải tìm một chút, đối diện rạp chiếu phim Shin Kong Cinemas cũng có bãi đậu xe.

Địa điểm tham quan gần Chợ Đêm Đường Wenhua

Câu hỏi thường gặp về Chợ Đêm Đường Wenhua

Thời gian tốt nhất để thăm chợ đêm đường Văn Hóa ở Gia Nghĩa là khi nào?

Làm thế nào để đến chợ đêm đường Văn Hóa ở Gia Nghĩa?

Tôi nên lưu ý điều gì khi thăm chợ đêm đường Văn Hóa ở Gia Nghĩa?

Kinh nghiệm du lịch Chợ Đêm Đường Wenhua

Khám phá chợ đêm đường Văn Hóa sôi động và nhộn nhịp, một điểm đến không thể bỏ qua tại thành phố Gia Nghĩa, Đài Loan. Khi mặt trời lặn, những con phố nhộn nhịp biến thành một chợ đêm sôi động, mang đến trải nghiệm khó quên với hàng loạt món ăn địa phương, không khí sôi động và nét quyến rũ văn hóa độc đáo. Trải dài dọc theo đường Văn Hóa, chợ này trở thành thiên đường cho người đi bộ, mời gọi du khách khám phá những món ăn ngon và không khí nhộn nhịp. Là thiên đường cho những người yêu ẩm thực, chợ hoạt động 24 giờ mỗi ngày, mang đến sự kết hợp năng động của văn hóa địa phương, lịch sử và một cảnh quan luôn thay đổi của các gian hàng phục vụ mọi nhu cầu. Dù bạn đang tìm kiếm một trải nghiệm Đài Loan đích thực hay chỉ muốn thưởng thức hương vị địa phương, chợ đêm đường Văn Hóa là điểm đến hoàn hảo cho du khách.
Chợ Đêm Đường Wenhua, Gia Nghĩa, Đài Loan

Địa điểm du lịch nổi bật

Đài phun nước Trung tâm

Tại trung tâm chợ đêm đường Văn Hóa là Đài phun nước Trung tâm, một điểm nhộn nhịp chia chợ thành hai khu vực sôi động. Đây không chỉ là điểm hẹn phổ biến cho bạn bè và gia đình mà còn là nơi khởi đầu hoàn hảo cho cuộc phiêu lưu chợ đêm của bạn. Khi đứng bên đài phun nước, hãy cảm nhận không khí sôi động và chuẩn bị cho một hành trình ẩm thực đầy những món ngon nhất của Gia Nghĩa.

Cơm gà tây Bồn Thủy

Chưa đến chợ đêm đường Văn Hóa nếu bạn chưa thưởng thức món cơm gà tây Bồn Thủy nổi tiếng. Món ăn địa phương này, đặc trưng của Gia Nghĩa, gồm những lát gà tây mềm mại được phục vụ trên lớp cơm trắng mịn. Sự đơn giản của món ăn chính là điểm hấp dẫn, mang đến hương vị bùng nổ thể hiện tinh hoa ẩm thực của Gia Nghĩa. Hãy chắc chắn lấy một bát và tự mình trải nghiệm món ăn không thể bỏ qua này!

Đầu cá Lin, Cong-ming trong nồi đất

Hãy đắm mình trong hương vị đậm đà của món Đầu cá Lin, Cong-ming trong nồi đất, một món ăn đặc trưng nổi bật tại chợ đêm đường Văn Hóa sôi động. Tác phẩm ẩm thực này gồm cá chiên giòn từ hồ chứa Zengwen, được nêm nếm hoàn hảo với sốt Shacha, và hầm trong nước dùng đậm đà với rau tươi. Đây là món ăn hứa hẹn mang đến trải nghiệm hương vị khó quên, làm nổi bật chuyến khám phá chợ đêm của bạn.

Ý nghĩa văn hóa và lịch sử

Chợ đêm đường Văn Hóa là một trung tâm văn hóa sôi động, thể hiện rõ nét lối sống địa phương nhộn nhịp của Gia Nghĩa. Chợ nhộn nhịp này là minh chứng cho truyền thống phong phú của chợ đêm Đài Loan, nơi cả người dân địa phương và du khách tụ họp để hòa mình vào không khí năng động và khám phá nhiều loại sản phẩm. Nằm tại giao lộ của đường Văn Hóa với đường Trung Sơn và Trung Chính, chợ đậm chất lịch sử địa phương, là điểm đến không thể bỏ qua cho những ai quan tâm đến bức tranh văn hóa của thành phố Gia Nghĩa.

Ẩm thực địa phương

Đối với những người đam mê ẩm thực, chợ đêm đường Văn Hóa là thiên đường của hương vị đang chờ được khám phá. Hãy đắm mình vào những món ăn ngon của Gia Nghĩa với hàng loạt món ăn địa phương hứa hẹn mang đến hương vị đích thực của ẩm thực Đài Loan. Đừng bỏ lỡ cơ hội thử Bánh gạo A-an, Tàu hũ đông A-Er và Súp đậu phộng, Lươn chiên tươi của Râu Rồng, Súp bánh gạo hấp của Kuo, Cơm gà tây Đài phun nước, và Súp đầu cá nổi tiếng của Smartfish. Mỗi món ăn là một đại diện ngon miệng của di sản ẩm thực phong phú của Gia Nghĩa.

Biến đổi từ ngày sang đêm

Chứng kiến sự biến đổi thú vị của chợ đêm đường Văn Hóa khi nó thay đổi suốt cả ngày. Vào buổi sáng, khu vực này nhộn nhịp với các cửa hàng quần áo và quầy trái cây, mang đến một khởi đầu tươi mới cho ngày mới. Khi buổi chiều đến, các cửa hàng bánh kẹo bắt đầu mở cửa, quyến rũ người qua đường với những món ngon hấp dẫn. Đến tối, chợ trở nên sống động với hàng loạt quán ăn nhỏ, tạo ra một không khí sôi động và mời gọi, hoàn hảo cho một buổi dạo chơi buổi tối và cuộc phiêu lưu ẩm thực.